Welcome 12a1 Forum
12a1-THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm
Đắk Rông—Cư jút—Đăk Nông
Niên Khóa : 2008-2011
Nếu chỉ còn một ngày để sống! Gif_icon383
Welcome 12a1 Forum
12a1-THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm
Đắk Rông—Cư jút—Đăk Nông
Niên Khóa : 2008-2011
Nếu chỉ còn một ngày để sống! Gif_icon383
Welcome 12a1 Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome 12a1 Forum

12a1—Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm—Đăk Rông —Cưjut—Đăk Nông Niên Khóa : 2008-2011

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
[♥️Admin—Ác—Quỷ♥️] Gửi tới [Mọi người] lời Nhắn: sau 1 time nghỉ tết it ng vào 4r BQT chúng tôi các bạn tiếp tục tham gia diễn đàn nhá
Latest topics
» Hoàng Dung ... pic in SG
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby M[r]_ViT Sun Oct 21, 2012 10:21 pm

» Điểm thi Tốt ngiệp-12a1-Tổ 2
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby M[r]_ViT Sun Oct 21, 2012 10:19 pm

» anh moi
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby phamminhtuan Sun Aug 19, 2012 5:20 pm

» [Thông báo]=>>chimdangdung&chualuadao<=
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby phamminhtuan Sun Aug 19, 2012 5:19 pm

» tu suong nek
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby phamminhtuan Sun Aug 19, 2012 5:16 pm

» fghfvg
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby c9_monkey Mon Aug 13, 2012 12:47 pm

» hỡi đồng bào đòng chí.........
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby M[r]_ViT Tue Aug 07, 2012 10:16 am

» 4r vắng bóng quá ak
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby chuot @ Sun Aug 05, 2012 10:10 am

» ong cu non^^
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby M[r]_ViT Sat Jun 23, 2012 9:12 am

» Đi ăn mòn hàn quốc :)) nhảm .....
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby M[r]_ViT Tue May 29, 2012 9:48 am

» cần Admin giúp nè!!!
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby Admin Mon May 28, 2012 12:52 pm

» Đi Hồ sen BuonTrấp ...... + cầu 14
Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeby M[r]_ViT Sun May 27, 2012 3:13 pm

Nếu chỉ còn một ngày để sống!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
mr_kool_tieu
Vương Thần
Vương Thần
mr_kool_tieu

Tài Sản : 2197269
Danh Tiếng : 18001

Vật Phẩm cá nhân
Thú Nuôi:
Huân chương:

Nếu chỉ còn một ngày để sống! Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu chỉ còn một ngày để sống!   Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeSat Nov 12, 2011 9:02 pm

Sẽ là một ngày không như...mọi ngày.

Không đủ thời gian để nói lời cảm ơn.

Không đủ thời gian để nói lời xin lỗi.

Không đủ thời gian để nói lời chia tay.

Không đủ thời gian để làm những điều mình muốn.

Không đủ thời gian để yêu nhiều hơn.

Không đủ thời gian để bớt giận hờn.

Không đủ thời gian để tẩy xóa những day dứt, những chua cay.

Ảnh minh họa: Sadgirl311 Sẽ là một ngày không như...mọi ngày.

Nếu bạn còn một ngày để sống bạn sẽ làm gì?

Từ hồi còn nhỏ, tôi thường hay tự hỏi, tại sao mình lại sinh ra trong đời này?

Mình sống để làm gì?

Ý nghĩa của cuộc sống là gì?

Sau này lớn lên một chút, chứng kiến cuộc đời có nhiều thù hận, lừa dối, cãi vã, đôi lúc tôi càng cảm thấy chán nản, tôi tự hỏi chẳng lẽ cuộc đời chỉ có thế? Vậy con người sống để làm gì?

Tóm lại, ý nghĩa lớn nhất của cuộc sống chính là: Có một ai đó để yêu, có một việc gì đó để làm, và có một điều gì đó để mà hy vọng.

Nếu bạn còn một ngày để sống?

Bạn sẽ nghĩ tới những ai?

Bạn sẽ muốn nói gì tới họ?

Bạn còn tâm nguyện gì chưa làm không?

Khi đọc tới đây, bạn đừng quên thăm hỏi những người bạn đang nghĩ tới, đừng quên bắt tay vào thực hiện những ước mơ của mình.

Bạn hãy sống như ngày mai phải chết, yêu như ngày mai phải cách xa, thực hiện ước mơ của bạn như thể nó là cơ hội cuối cùng trong cuộc đời bạn. Và cuối cùng, sống thanh thản, tự do, tự tại. Cuộc đời có bao nhiêu đâu mà bon chen, ganh đua, nghi kị lẫn nhau. Hãy dành những thời khắc ấy cho tình yêu, cho những điều tốt đẹp.

Ảnh minh họa: Cedz - Cuộc đời có bao nhiêu đâu mà bon chen, ganh đua, nghi kị lẫn nhau. Hãy dành những thời khắc ấy cho tình yêu, cho những điều tốt đẹp.

Nếu lỡ mình chỉ còn sống được một ngày thì sao nhỉ? Có nhiều điều mình phải làm. Hai mươi tư giờ mình sẽ chia thật đều: sáu giờ cho bạn bè, sáu giờ cho gia đình, sáu giờ cho người ấy và sáu giờ cho bản thân. Nhiều khi nghĩ bản thân mình nhận được gì từ mọi người và mình làm được gì cho mọi người hay chưa? Mình sẽ làm thật nhiều cho những người mình yêu thương. Dù điều đó không lớn, không quan trọng nhưng mình hi vọng những người mình yêu mến sẽ cảm thấy điều đó quý giá.

Nếu chỉ còn một ngày được sống, mình muốn ngày đó trời sẽ mưa. Vì mình thích trời mưa ! Mình nhớ có một người từng nói mình thế này: “Bạn bảo bạn yêu nắng, tại sao khi nắng lên bạn lại đội mũ? Bạn nói bạn yêu mưa, tại sao khi mưa trĩu hạt bạn lại bung dù để cho hạt mưa không chạm vào bạn?". Mình rất thích câu nói đó, một ngày để sống, mình sẽ sống trọn với cơn mưa, để cho mưa ôm lấy mình, ôm lấy đôi mắt mình, hôn lên đôi môi mình. Trời mưa khiến tim mình vui, mình thích tiếng mưa rơi, thích tiếng cười của những đứa trẻ thơ trong mưa, nó khiến mình yêu cuộc sống hơn.

Ảnh minh họa: Hà Thành - Nguyễn Trần Đức Anh

Nếu chỉ còn một ngày để sống, mình sẽ không bên "ấy" đâu. Mình chỉ gặp "ấy" một lát thôi, mình sẽ đi ngay. Vì mình không muốn "ấy" chiếm hết cả một ngày cuối cùng của mình. Vì khi ở bên "ấy", mình không thể dứt ra được. "Ấy" cho mình một cảm giác ấm áp, một cảm giác được che chở, bên "ấy", mình thấy an toàn hơn bao giờ hết. Một ngày! Có lẽ không đủ cho một câu chuyện, không đủ cho một cái ôm, không đủ cho một nụ hôn và hơn hết không đủ cho một tình yêu "ấy" nhỉ! Nhưng mình nguyện yêu "ấy" cho dù chỉ một ngày thôi, mình thấy hạnh phúc lắm rồi. Đừng cố quên "ấy" ơi! Hãy giữ tình yêu của mình vào tim . Hãy cứ nhảy múa cho đến khi môi có thể mỉm cười khi nghĩ về tình yêu ấy. Một người kỉ nữ thực thụ có thể cười trong những lúc đau khổ nhất. Mình yêu "ấy" không bằng đôi mắt, không bằng đôi tai mà bằng trái tim.

Mình chỉ mong “ấy" đến bên mình, nắm tay mình, ôm mình vào lòng và yêu mình bằng cả trái tim. Để mai kia lỡ mình không còn bên "ấy" nữa lỡ tai mình không còn nghe được giọng của "ấy" , lỡ mắt mình không còn được nhìn thấy "ấy" và tim mình không còn được đập chung nhịp với "ấy" thì mình cũng không hối tiếc vì được bên "ấy" lần cuối. Một ngày! Chỉ đủ cho mình nhìn "ấy", đủ cho mình nói câu "I love you" với "ấy". Dù chỉ một ngày nhưng là một ngày ý nghĩa thì một ngày đó mình sống đâu có lãng phí phải không "ấy"? Mình ước giây phút này lặng mãi để tim được bình yên, mình được phép nhớ về "ấy". Mình thích cách "ấy" cười và nhìn mình nó khiến tim mình ấm áp. Mình không tìm thấy cảm giác đó ở những người xung quanh. Mình yêu "ấy" đơn giản vì "ấy” khiến mình hạnh phúc. Vui lên "ấy" nhé! Ấm áp và không còn u tối nữa.

Ảnh minh họa: Prunku - Mình yêu "ấy" đơn giản vì "ấy” khiến mình hạnh phúc. Vui lên "ấy" nhé! Ấm áp và không còn u tối nữa.

Một ngày của mình phải kết thúc thôi, bao nhiêu đây đủ khiến mình cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa. Dù còn một ngày để sống, mình rất vui vì những gì mình làm được. Mình không muốn một ngày cuối cùng của mình trôi qua vô ích. Mình muốn sống trọn vẹn về thời gian lẫn ý nghĩa như thế cuộc sống của mình mới có ích. Mình không thấy hối tiếc vì góp hơi thở, góp nhịp tim vào mặt đất này.

Con người ai cũng có tình thương cả, tại sao phải để đến ngày cuối cùng mới trao yêu thương?

Mở lòng mình đi nào!
study study study
bé kẹo mút
Vương Thần
Vương Thần
bé kẹo mút

Tài Sản : 3896403
Danh Tiếng : 72010

Vật Phẩm cá nhân
Thú Nuôi:
Huân chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu chỉ còn một ngày để sống!   Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 7:44 am

lại 1 bài mới khiến mình phải ngẫm nghĩ rùi
mr_kool_tieu
Vương Thần
Vương Thần
mr_kool_tieu

Tài Sản : 2197269
Danh Tiếng : 18001

Vật Phẩm cá nhân
Thú Nuôi:
Huân chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu chỉ còn một ngày để sống!   Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 9:49 am

neu chi con mot ngay de song thi keo mun gap ai?? Wink Wink
bé kẹo mút
Vương Thần
Vương Thần
bé kẹo mút

Tài Sản : 3896403
Danh Tiếng : 72010

Vật Phẩm cá nhân
Thú Nuôi:
Huân chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu chỉ còn một ngày để sống!   Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeSun Nov 13, 2011 10:22 am

không phải ba không phải mẹ mà là anh hai kẹo...hjhj
chuot @
Vip-Mem
Vip-Mem
chuot @

Tài Sản : 2316535
Danh Tiếng : 27004

Vật Phẩm cá nhân
Thú Nuôi:
Huân chương:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu chỉ còn một ngày để sống!   Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 8:28 pm

sao day...tui ko mun ngi den...ko pjt co pai mih dag tron tranh ko nua...nhug....tui kon nhiu du djh lam vi the.........ien tm ong kon gsp tui daidai....co co gang hoc len nhha
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nếu chỉ còn một ngày để sống!   Nếu chỉ còn một ngày để sống! I_icon_minitime

Nếu chỉ còn một ngày để sống!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» TÍNH CÁCH CUNG MA KẾT ( TỪ NGÀY 22/12....ĐẾN NGÀY 19/1) CUNG CỦA MR_KOOL
» TÍNH CÁCH CUNG XỬ NỮ ( SINH TỪ NGÀY 23/8... đến ngày 22/9) CUNG CỦA ....
» cuộc sống
» Thông báo về buuỏi offline vào ngày 20-11
» TÍNH CÁCH CON NGƯỜI QUA NGÀY SINH ( CUNG HOÀNG ĐẠO)